Cổ phiếu ICC

Cổ phiếu ICC trong thị trường chung

EXTREMECRITICALBULL BIASNEUTRALBEAR BIASCRITICALEXTREME10074.56020.880-20.88-60-74.5-100+92.8%-95%

Cổ phiếu ICC so với thị trường chung

ICC (-95%) đang có mức năng lượng thấp hơn VNINDEX (+92.8%) và thấp hơn VN30 (+94.1%), theo nến D hoàn tất gần nhất của từng mã.

Phân tích Cổ phiếu ICC

1 · Kiểm soát khung

Phe Bear kiểm soát khung D; khung W, 1H ở trạng thái Neutral. Năng lượng nghiêng Bear ở 1/3 khung.

2 · Biến động

Năng lượng biến động mạnh nhất ở khung D (181.4 điểm), ít nhất ở khung W (0 điểm).

3 · Thời gian duy trì
WGiữ Neutral 4 nến và năng lượng đang giữ.
DGiữ Bear Extreme 1 nến và năng lượng đang giảm.
1HGiữ Neutral 3 nến và năng lượng đang giảm.
4 · Chuyển vùng
WGiữ nguyên vùng: NeutralNeutral · năng lượng không đổi.
DGiảm xuống vùng thấp: Bull ExtremeBear Extreme · năng lượng giảm 181.4 điểm so với nến trước.
1HGiữ nguyên vùng: NeutralNeutral · năng lượng giảm 12.2 điểm so với nến trước.

Nghiên cứu Cổ phiếu ICC

Mẫu thống kê
W450 nến · ~9 năm
D1,716 nến · ~5 năm
1H397 nến · ~1 tháng
Chuyển vùng

W: Xu hướng rời vùng năng lượng: 57% up / 43% down. Hiện còn cách biên dưới 34.6 điểm, cách biên trên 7.2 điểm.

D: Xu hướng rời vùng năng lượng: 100% up / 0% down. Hiện còn cách biên dưới 5 điểm, cách biên trên 20.5 điểm.

1H: Xu hướng rời vùng năng lượng: 52% up / 49% down. Hiện còn cách biên dưới 0.8 điểm, cách biên trên 41 điểm.

Thời gian trong vùng

W: thường ở Neutral khoảng 2.3 nến, dài nhất 10 nến; hiện 4 nến (lâu hơn trung bình).

D: thường ở Bear Extreme khoảng 4 nến, dài nhất 37 nến; hiện 1 nến (ngắn hơn trung bình).

1H: thường ở Neutral khoảng 4.3 nến, dài nhất 30 nến; hiện 3 nến (ngắn hơn trung bình).

Kiến thức giao dịch Cổ phiếu ICC cần nắm

Quản trị rủi ro6 khái niệm
Tâm lý5 khái niệm
Quy trình4 khái niệm
Hiệu suất5 khái niệm
Vào biểu đồ giá và năng lượng của ICC
Biểu đồ nến, năng lượng thị trường đa khung

Câu hỏi thường gặp

ICC đang có trạng thái năng lượng gì?
ICC: W Neutral, D Bear Extreme, 1H Neutral.
ICC có giá trị năng lượng bao nhiêu?
ICC: W +13.7%, D -95%, 1H -20.1%.
Năng lượng ICC so với VNINDEX thế nào?
W: ICC +13.7% / VNINDEX +57.8% · D: ICC -95% / VNINDEX +92.8% · 1H: ICC -20.1% / VNINDEX +76.2%.
Năng lượng ICC so với VN30 thế nào?
W: ICC +13.7% / VN30 +54.6% · D: ICC -95% / VN30 +94.1% · 1H: ICC -20.1% / VN30 +65.7%.
Năng lượng ICC so với chỉ số sức mạnh đồng Dollar (DXY) thế nào?
W: ICC +13.7% / DXY -62.7% · D: ICC -95% / DXY +65.1% · 1H: ICC -20.1% / DXY +90.3%.

Số liệu tính bằng mô hình Market Energy của 2AiTrading trên nến đã đóng, bất biến (không repaint). Xem phương pháp luận →