Cổ phiếu BEL

Cổ phiếu BEL trong thị trường chung

EXTREMECRITICALBULL BIASNEUTRALBEAR BIASCRITICALEXTREME10074.56020.880-20.88-60-74.5-100+99.9%-71.7%

Cổ phiếu BEL so với thị trường chung

BEL (-71.7%) đang có mức năng lượng thấp hơn VNINDEX (+99.9%) và thấp hơn VN30 (+99.8%), theo nến D hoàn tất gần nhất của từng mã.

Phân tích Cổ phiếu BEL

1 · Kiểm soát khung

Phe Bull kiểm soát khung W; phe Bear kiểm soát khung D, 1H. Năng lượng nghiêng Bear ở 2/3 khung.

2 · Biến động

Năng lượng biến động mạnh nhất ở khung 1H (183.4 điểm), ít nhất ở khung W (2.2 điểm).

3 · Thời gian duy trì
WGiữ Bull Bias 2 nến và năng lượng đang giảm.
DGiữ Bear Critical 1 nến và năng lượng đang tăng.
1HGiữ Bear Extreme 1 nến và năng lượng đang giảm.
4 · Chuyển vùng
WGiữ nguyên vùng: Bull BiasBull Bias · năng lượng giảm 2.2 điểm so với nến trước.
DChuyển lên vùng cao: Bear ExtremeBear Critical · năng lượng tăng 11.2 điểm so với nến trước.
1HGiảm xuống vùng thấp: Bull ExtremeBear Extreme · năng lượng giảm 183.4 điểm so với nến trước.

Nghiên cứu Cổ phiếu BEL

Mẫu thống kê
W320 nến · ~6 năm
D1,355 nến · ~4 năm
1H121 nến · ~1 tháng
Chuyển vùng

W: Xu hướng rời vùng năng lượng: 42% up / 58% down. Hiện còn cách biên dưới 15.7 điểm, cách biên trên 23.4 điểm.

D: Xu hướng rời vùng năng lượng: 57% up / 43% down. Hiện còn cách biên dưới 2.8 điểm, cách biên trên 11.7 điểm.

1H: Xu hướng rời vùng năng lượng: 100% up / 0% down. Hiện còn cách biên dưới 16.4 điểm, cách biên trên 9.1 điểm.

Thời gian trong vùng

W: thường ở Bull Bias khoảng 9.3 nến, dài nhất 58 nến; hiện 2 nến (ngắn hơn trung bình).

D: thường ở Bear Critical khoảng 3.9 nến, dài nhất 25 nến; hiện 1 nến (ngắn hơn trung bình).

1H: thường ở Bear Extreme khoảng 3.2 nến, dài nhất 7 nến; hiện 1 nến (ngắn hơn trung bình).

Kiến thức giao dịch Cổ phiếu BEL cần nắm

Quản trị rủi ro6 khái niệm
Tâm lý5 khái niệm
Quy trình4 khái niệm
Hiệu suất5 khái niệm
Vào biểu đồ giá và năng lượng của BEL
Biểu đồ nến, năng lượng thị trường đa khung

Câu hỏi thường gặp

BEL đang có trạng thái năng lượng gì?
BEL: W Bull Bias, D Bear Critical, 1H Bear Extreme.
BEL có giá trị năng lượng bao nhiêu?
BEL: W +36.6%, D -71.7%, 1H -83.6%.
Năng lượng BEL so với VNINDEX thế nào?
W: BEL +36.6% / VNINDEX -40.6% · D: BEL -71.7% / VNINDEX +99.9% · 1H: BEL -83.6% / VNINDEX +86.1%.
Năng lượng BEL so với VN30 thế nào?
W: BEL +36.6% / VN30 -38.1% · D: BEL -71.7% / VN30 +99.8% · 1H: BEL -83.6% / VN30 +86.3%.
Năng lượng BEL so với chỉ số sức mạnh đồng Dollar (DXY) thế nào?
W: BEL +36.6% / DXY -80.7% · D: BEL -71.7% / DXY -77% · 1H: BEL -83.6% / DXY +40.4%.