Cổ phiếu VTZ
Cổ phiếu VTZ trong thị trường chung
Cổ phiếu VTZ so với thị trường chung
VTZ (+58.7%) đang có mức năng lượng thấp hơn VNINDEX (+93.7%) và thấp hơn VN30 (+92.5%), theo nến D hoàn tất gần nhất của từng mã.
Phân tích Cổ phiếu VTZ
Phe Bull kiểm soát khung D, 1H; khung W ở trạng thái Neutral. Năng lượng nghiêng Bull ở 2/3 khung.
Năng lượng biến động mạnh nhất ở khung 1H (49.6 điểm), ít nhất ở khung D (5.7 điểm).
Nghiên cứu Cổ phiếu VTZ
W: Xu hướng rời vùng năng lượng: 52% up / 48% down. Hiện còn cách biên dưới 17.1 điểm, cách biên trên 24.7 điểm.
D: Xu hướng rời vùng năng lượng: 44% up / 56% down. Hiện còn cách biên dưới 37.8 điểm, cách biên trên 1.3 điểm.
1H: Xu hướng rời vùng năng lượng: 33% up / 67% down. Hiện còn cách biên dưới 2.7 điểm, cách biên trên 11.8 điểm.
W: thường ở Neutral khoảng 3.8 nến, dài nhất 14 nến; hiện 1 nến (ngắn hơn trung bình).
D: thường ở Bull Bias khoảng 2.5 nến, dài nhất 11 nến; hiện 1 nến (ngắn hơn trung bình).
1H: thường ở Bull Critical khoảng 1.6 nến, dài nhất 7 nến; hiện 1 nến (ngắn hơn trung bình).
Kiến thức giao dịch Cổ phiếu VTZ cần nắm
Câu hỏi thường gặp
Số liệu tính bằng mô hình Market Energy của 2AiTrading trên nến đã đóng, bất biến (không repaint). Xem phương pháp luận →
