Cổ phiếu THM

Cổ phiếu THM trong thị trường chung

EXTREMECRITICALBULL BIASNEUTRALBEAR BIASCRITICALEXTREME10074.56020.880-20.88-60-74.5-100+91.5%+90.1%

Cổ phiếu THM so với thị trường chung

THM (+90.1%) đang có mức năng lượng ngang VNINDEX (+91.5%) và ngang VN30 (+89.5%), theo nến D hoàn tất gần nhất của từng mã.

Phân tích Cổ phiếu THM

1 · Kiểm soát khung

Phe Bull kiểm soát khung W, D, 1H. Năng lượng nghiêng Bull ở 3/3 khung.

2 · Biến động

Năng lượng biến động mạnh nhất ở khung D (2.6 điểm), ít nhất ở khung 1H (2.1 điểm).

3 · Thời gian duy trì
WGiữ Bull Extreme 5 nến và năng lượng đang tăng.
DGiữ Bull Extreme 5 nến và năng lượng đang giảm.
1HGiữ Bull Extreme 15 nến và năng lượng đang giảm.
4 · Chuyển vùng
WGiữ nguyên vùng: Bull ExtremeBull Extreme · năng lượng tăng 2.4 điểm so với nến trước.
DGiữ nguyên vùng: Bull ExtremeBull Extreme · năng lượng giảm 2.6 điểm so với nến trước.
1HGiữ nguyên vùng: Bull ExtremeBull Extreme · năng lượng giảm 2.1 điểm so với nến trước.

Nghiên cứu Cổ phiếu THM

Mẫu thống kê
W127 nến · ~2 năm
D379 nến · ~1 năm
1H659 nến · ~1 tháng
Chuyển vùng

W: Xu hướng rời vùng năng lượng: 0% up / 100% down. Hiện còn cách biên dưới 15.2 điểm, cách biên trên 10.3 điểm.

D: Xu hướng rời vùng năng lượng: 0% up / 100% down. Hiện còn cách biên dưới 15.6 điểm, cách biên trên 9.9 điểm.

1H: Xu hướng rời vùng năng lượng: 0% up / 100% down. Hiện còn cách biên dưới 22.5 điểm, cách biên trên 3 điểm.

Thời gian trong vùng

W: thường ở Bull Extreme khoảng 6.3 nến, dài nhất 17 nến; hiện 5 nến (ngắn hơn trung bình).

D: thường ở Bull Extreme khoảng 3.3 nến, dài nhất 16 nến; hiện 5 nến (lâu hơn trung bình).

1H: thường ở Bull Extreme khoảng 2.7 nến, dài nhất 10 nến; hiện 15 nến (lâu hơn trung bình).

Kiến thức giao dịch Cổ phiếu THM cần nắm

Quản trị rủi ro6 khái niệm
Tâm lý5 khái niệm
Quy trình4 khái niệm
Hiệu suất5 khái niệm
Vào biểu đồ giá và năng lượng của THM
Biểu đồ nến, năng lượng thị trường đa khung

Câu hỏi thường gặp

THM đang có trạng thái năng lượng gì?
THM: W Bull Extreme, D Bull Extreme, 1H Bull Extreme.
THM có giá trị năng lượng bao nhiêu?
THM: W +89.7%, D +90.1%, 1H +97%.
Năng lượng THM so với VNINDEX thế nào?
W: THM +89.7% / VNINDEX -40.6% · D: THM +90.1% / VNINDEX +91.5% · 1H: THM +97% / VNINDEX -77%.
Năng lượng THM so với VN30 thế nào?
W: THM +89.7% / VN30 -38.1% · D: THM +90.1% / VN30 +89.5% · 1H: THM +97% / VN30 -93%.
Năng lượng THM so với chỉ số sức mạnh đồng Dollar (DXY) thế nào?
W: THM +89.7% / DXY -80.7% · D: THM +90.1% / DXY -62.8% · 1H: THM +97% / DXY -54.4%.

Số liệu tính bằng mô hình Market Energy của 2AiTrading trên nến đã đóng, bất biến (không repaint). Xem phương pháp luận →