Cổ phiếu NGC

Cổ phiếu NGC trong thị trường chung

EXTREMECRITICALBULL BIASNEUTRALBEAR BIASCRITICALEXTREME10074.56020.880-20.88-60-74.5-100+92.8%-45%

Cổ phiếu NGC so với thị trường chung

NGC (-45%) đang có mức năng lượng thấp hơn VNINDEX (+92.8%) và thấp hơn VN30 (+94.1%), theo nến D hoàn tất gần nhất của từng mã.

Phân tích Cổ phiếu NGC

1 · Kiểm soát khung

Phe Bear kiểm soát khung W, D; khung 1H ở trạng thái Neutral. Năng lượng nghiêng Bear ở 2/3 khung.

2 · Biến động

Năng lượng biến động mạnh nhất ở khung W (8.2 điểm), ít nhất ở khung 1H (0 điểm).

3 · Thời gian duy trì
WGiữ Bear Bias 1 nến và năng lượng đang tăng.
DGiữ Bear Bias 2 nến và năng lượng đang tăng.
1HGiữ Neutral 4 nến và năng lượng đang giữ.
4 · Chuyển vùng
WChuyển lên vùng cao: Bear CriticalBear Bias · năng lượng tăng 8.2 điểm so với nến trước.
DGiữ nguyên vùng: Bear BiasBear Bias · năng lượng tăng 8.1 điểm so với nến trước.
1HGiữ nguyên vùng: NeutralNeutral · năng lượng không đổi.

Nghiên cứu Cổ phiếu NGC

Mẫu thống kê
W547 nến · ~10 năm
D2,387 nến · ~7 năm
1H32 nến · ~1 tháng
Chuyển vùng

W: Xu hướng rời vùng năng lượng: 48% up / 52% down. Hiện còn cách biên dưới 7.5 điểm, cách biên trên 31.6 điểm.

D: Xu hướng rời vùng năng lượng: 54% up / 46% down. Hiện còn cách biên dưới 15 điểm, cách biên trên 24.1 điểm.

1H: Xu hướng rời vùng năng lượng: 33% up / 67% down. Hiện còn cách biên dưới 13 điểm, cách biên trên 28.8 điểm.

Thời gian trong vùng

W: thường ở Bear Bias khoảng 2.1 nến, dài nhất 6 nến; hiện 1 nến (ngắn hơn trung bình).

D: thường ở Bear Bias khoảng 3.3 nến, dài nhất 58 nến; hiện 2 nến (ngắn hơn trung bình).

1H: thường ở Neutral khoảng 2.7 nến, dài nhất 4 nến; hiện 4 nến (lâu hơn trung bình).

Kiến thức giao dịch Cổ phiếu NGC cần nắm

Quản trị rủi ro6 khái niệm
Tâm lý5 khái niệm
Quy trình4 khái niệm
Hiệu suất5 khái niệm
Vào biểu đồ giá và năng lượng của NGC
Biểu đồ nến, năng lượng thị trường đa khung

Câu hỏi thường gặp

NGC đang có trạng thái năng lượng gì?
NGC: W Bear Bias, D Bear Bias, 1H Neutral.
NGC có giá trị năng lượng bao nhiêu?
NGC: W -52.5%, D -45%, 1H -7.9%.
Năng lượng NGC so với VNINDEX thế nào?
W: NGC -52.5% / VNINDEX +57.8% · D: NGC -45% / VNINDEX +92.8% · 1H: NGC -7.9% / VNINDEX +76.2%.
Năng lượng NGC so với VN30 thế nào?
W: NGC -52.5% / VN30 +54.6% · D: NGC -45% / VN30 +94.1% · 1H: NGC -7.9% / VN30 +65.7%.
Năng lượng NGC so với chỉ số sức mạnh đồng Dollar (DXY) thế nào?
W: NGC -52.5% / DXY -80.7% · D: NGC -45% / DXY -16.4% · 1H: NGC -7.9% / DXY +90.3%.

Số liệu tính bằng mô hình Market Energy của 2AiTrading trên nến đã đóng, bất biến (không repaint). Xem phương pháp luận →