Cổ phiếu MVC

Cổ phiếu MVC trong thị trường chung

EXTREMECRITICALBULL BIASNEUTRALBEAR BIASCRITICALEXTREME10074.56020.880-20.88-60-74.5-100+99.9%+13.9%

Cổ phiếu MVC so với thị trường chung

MVC (+13.9%) đang có mức năng lượng thấp hơn VNINDEX (+99.9%) và thấp hơn VN30 (+99.8%), theo nến D hoàn tất gần nhất của từng mã.

Phân tích Cổ phiếu MVC

1 · Kiểm soát khung

Phe Bull kiểm soát khung 1H; phe Bear kiểm soát khung W; khung D ở trạng thái Neutral. Năng lượng cân bằng hai chiều (1/3 mỗi bên).

2 · Biến động

Năng lượng biến động mạnh nhất ở khung W (9.7 điểm), ít nhất ở khung D (1.8 điểm).

3 · Thời gian duy trì
WGiữ Bear Bias 4 nến và năng lượng đang tăng.
DGiữ Neutral 4 nến và năng lượng đang giảm.
1HGiữ Bull Bias 4 nến và năng lượng đang tăng.
4 · Chuyển vùng
WGiữ nguyên vùng: Bear BiasBear Bias · năng lượng tăng 9.7 điểm so với nến trước.
DGiữ nguyên vùng: NeutralNeutral · năng lượng giảm 1.8 điểm so với nến trước.
1HGiữ nguyên vùng: Bull BiasBull Bias · năng lượng tăng 9.1 điểm so với nến trước.

Nghiên cứu Cổ phiếu MVC

Mẫu thống kê
W486 nến · ~9 năm
D2,340 nến · ~6 năm
1H2,940 nến · ~4 tháng
Chuyển vùng

W: Xu hướng rời vùng năng lượng: 56% up / 44% down. Hiện còn cách biên dưới 13.6 điểm, cách biên trên 25.5 điểm.

D: Xu hướng rời vùng năng lượng: 50% up / 51% down. Hiện còn cách biên dưới 34.8 điểm, cách biên trên 7 điểm.

1H: Xu hướng rời vùng năng lượng: 51% up / 49% down. Hiện còn cách biên dưới 15.2 điểm, cách biên trên 23.9 điểm.

Thời gian trong vùng

W: thường ở Bear Bias khoảng 3.6 nến, dài nhất 13 nến; hiện 4 nến (lâu hơn trung bình).

D: thường ở Neutral khoảng 6.6 nến, dài nhất 388 nến; hiện 4 nến (ngắn hơn trung bình).

1H: thường ở Bull Bias khoảng 2.5 nến, dài nhất 21 nến; hiện 4 nến (lâu hơn trung bình).

Kiến thức giao dịch Cổ phiếu MVC cần nắm

Quản trị rủi ro6 khái niệm
Tâm lý5 khái niệm
Quy trình4 khái niệm
Hiệu suất5 khái niệm
Vào biểu đồ giá và năng lượng của MVC
Biểu đồ nến, năng lượng thị trường đa khung

Câu hỏi thường gặp

MVC đang có trạng thái năng lượng gì?
MVC: W Bear Bias, D Neutral, 1H Bull Bias.
MVC có giá trị năng lượng bao nhiêu?
MVC: W -46.4%, D +13.9%, 1H +36.1%.
Năng lượng MVC so với VNINDEX thế nào?
W: MVC -46.4% / VNINDEX -40.6% · D: MVC +13.9% / VNINDEX +99.9% · 1H: MVC +36.1% / VNINDEX +99.2%.
Năng lượng MVC so với VN30 thế nào?
W: MVC -46.4% / VN30 -38.1% · D: MVC +13.9% / VN30 +99.8% · 1H: MVC +36.1% / VN30 +99.1%.
Năng lượng MVC so với chỉ số sức mạnh đồng Dollar (DXY) thế nào?
W: MVC -46.4% / DXY -80.7% · D: MVC +13.9% / DXY -62.8% · 1H: MVC +36.1% / DXY +51.3%.