Cổ phiếu HSG

Cổ phiếu HSG trong thị trường chung

EXTREMECRITICALBULL BIASNEUTRALBEAR BIASCRITICALEXTREME10074.56020.880-20.88-60-74.5-100+100%+99.9%

Cổ phiếu HSG so với thị trường chung

HSG (+100%) đang có mức năng lượng ngang VNINDEX (+99.9%) và ngang VN30 (+99.8%), theo nến D hoàn tất gần nhất của từng mã.

Phân tích Cổ phiếu HSG

1 · Kiểm soát khung

Phe Bull kiểm soát khung D, 1H; phe Bear kiểm soát khung W. Năng lượng nghiêng Bull ở 2/3 khung.

2 · Biến động

Năng lượng biến động mạnh nhất ở khung D (62 điểm), ít nhất ở khung 1H (6.1 điểm).

3 · Thời gian duy trì
WGiữ Bear Bias 1 nến và năng lượng đang tăng.
DGiữ Bull Extreme 1 nến và năng lượng đang tăng.
1HGiữ Bull Extreme 7 nến và năng lượng đang tăng.
4 · Chuyển vùng
WChuyển lên vùng cao: Bear CriticalBear Bias · năng lượng tăng 6.9 điểm so với nến trước.
DChuyển lên vùng cao: Bull BiasBull Extreme · năng lượng tăng 62 điểm so với nến trước.
1HGiữ nguyên vùng: Bull ExtremeBull Extreme · năng lượng tăng 6.1 điểm so với nến trước.

Nghiên cứu Cổ phiếu HSG

Mẫu thống kê
W745 nến · ~14 năm
D3,601 nến · ~10 năm
1H3,821 nến · ~5 tháng
Chuyển vùng

W: Xu hướng rời vùng năng lượng: 47% up / 53% down. Hiện còn cách biên dưới 1.5 điểm, cách biên trên 37.6 điểm.

D: Xu hướng rời vùng năng lượng: 0% up / 100% down. Hiện còn cách biên dưới 25.5 điểm, cách biên trên 0 điểm.

1H: Xu hướng rời vùng năng lượng: 0% up / 100% down. Hiện còn cách biên dưới 15.7 điểm, cách biên trên 9.8 điểm.

Thời gian trong vùng

W: thường ở Bear Bias khoảng 2.4 nến, dài nhất 8 nến; hiện 1 nến (ngắn hơn trung bình).

D: thường ở Bull Extreme khoảng 3.6 nến, dài nhất 14 nến; hiện 1 nến (ngắn hơn trung bình).

1H: thường ở Bull Extreme khoảng 3.4 nến, dài nhất 17 nến; hiện 7 nến (lâu hơn trung bình).

Kiến thức giao dịch Cổ phiếu HSG cần nắm

Quản trị rủi ro6 khái niệm
Tâm lý5 khái niệm
Quy trình4 khái niệm
Hiệu suất5 khái niệm
Vào biểu đồ giá và năng lượng của HSG
Biểu đồ nến, năng lượng thị trường đa khung

Câu hỏi thường gặp

HSG đang có trạng thái năng lượng gì?
HSG: W Bear Bias, D Bull Extreme, 1H Bull Extreme.
HSG có giá trị năng lượng bao nhiêu?
HSG: W -58.5%, D +100%, 1H +90.2%.
Năng lượng HSG so với VNINDEX thế nào?
W: HSG -58.5% / VNINDEX -40.6% · D: HSG +100% / VNINDEX +99.9% · 1H: HSG +90.2% / VNINDEX +86.1%.
Năng lượng HSG so với VN30 thế nào?
W: HSG -58.5% / VN30 -38.1% · D: HSG +100% / VN30 +99.8% · 1H: HSG +90.2% / VN30 +86.3%.
Năng lượng HSG so với chỉ số sức mạnh đồng Dollar (DXY) thế nào?
W: HSG -58.5% / DXY -80.7% · D: HSG +100% / DXY -77% · 1H: HSG +90.2% / DXY +50.3%.